Plasticineography goldpis.  Buod ng aralin sa pagmomodelo ng

Plasticineography goldpis. Buod ng aralin sa pagmomodelo ng "Golden Fish" (plasticine) sa gitnang pangkat

Layunin: 1) Paunlarin mahusay na mga kasanayan sa motor.

2) Patuloy na turuan ang mga bata ng mga di-tradisyonal na pamamaraan para sa pakikipagtulunganplasticine.

3) Linangin ang tiyaga, pasensya, at pagkaasikaso.

4) Palakasin ang mga naunang natutunang pamamaraan paglililok: pagyupi,

kumukuha ng isang buong piraso plasticine.

5) Pagsama-samahin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa isda at mga bahagi ng katawan nito.

Kagamitan: mga larawan ng isda; plasticine(orange, dilaw, puti, pula at itim); silhouette ng mga aquarium, na may algae at mga bato na gawa sa plasticine para sa bawat bata(gawa sa karton, mga silhouette ng pininturahan na isda.

Panimulang gawain: Pagtingin sa isda, pakikipag-usap tungkol sa isda, pagtingin sa isang laruan isda, nagbabasa kathang-isip O isda, larong panlabas " mangingisda at isda» .

Pag-unlad ng aralin

Tagapagturo: Guys, hulaan ang bugtong:

Lumalangoy ako sa ilalim ng tulay

At kinawag ko ang aking buntot.

Hindi ako naglalakad sa lupa

May bibig ako, pero hindi ako nagsasalita.

Mayroon akong mga mata - hindi ako kumukurap.

Mayroon akong mga pakpak, ngunit hindi ako lumilipad.

Sino ito?

Mga bata: Isda.

Educator: Tama yan guys, isda yan. Maraming uri ng isda (perch, pike, crucian carp).

-Saan nakatira ang mga isda? (Mga sagot ng mga bata) Tama, nabubuhay ang mga isda sa dagat, sa karagatan, sa lawa, sa ilog. Ang mga isda ay nabubuhay sa tubig; Kumain isda na nakatira sa isang aquarium: gintong isda, parrot fish, angelfish, atbp. Ang aquarium ay isang buong mundo sa ilalim ng dagat. Sa ibaba ay may mga makukulay na bato, mga halaman sa ilalim ng tubig - algae, mga shell. Ang ilan isda Pinapakain nila ang algae, at ang mga halaman sa ilalim ng tubig ay binabad ang tubig ng oxygen.

Guys, tumayo tayo sa banig at maglaro ng kaunti.

May mga ulap sa asul na kalangitan (itaas ang mga kamay,

Isang ilog ang dumadaloy sa ilalim ng bundok (umupo, nakaunat ang mga braso pasulong).

Madaling araw, ang mga mangingisda ay humihila ng lambat mula sa ilog (gayahin ang mga galaw - parang nagbubukod-bukod sa net).

Nakahuli kami ng maraming isda (nakakalat ang mga braso sa gilid,

Nagluto kami ng masarap na sopas ng isda (Mga pabilog na paggalaw gamit ang iyong mga kamay, na parang hinahalo ang iyong tainga).

Mga bata, umupo na tayo sa mga mesa. (Tingnan ang mga larawan ng isda). Tingnan ang larawan isda. Anong meron sa kanya? (Ang mga sagot ng mga bata, nilalagom ko ang kanilang mga sagot) U may katawan ang isda, palikpik, buntot, mata. buntot naghahain ng isda"manibela", at kailangan ang mga palikpik upang makalangoy. katawan isda na natatakpan ng mga plato, na tinatawag na mga kaliskis. Pinoprotektahan nito ang katawan ng isda mula sa pinsala: mula sa mga matutulis na bato, iba pang mga mandaragit, atbp.

Guys, magkakaroon tayo ng hindi pangkaraniwan ngayon pagmomodelo. Magbubunot tayo plasticine na goldpis. Kumuha ng orange plasticine, gagamitin namin ito upang punan ang buntot, ulo isda, pagpapahid manipis na layer ng plasticine. Una, kurutin ang isang maliit na piraso plasticine, gumawa ng bola mula dito, ilagay ito sa base (ulo, buntot) at pahiran ito. Ginagawa namin ito nang maingat, nang hindi lalampas sa tabas. Tapos dilaw plasticine pahiran ang mga palikpik. Upang makagawa ng mga kaliskis ng isda, kurutin ang orange maliit na piraso ng plasticine, igulong ang bola sa pabilog na galaw gamit ang iyong mga palad, patagin ito at ilagay sa iyong katawan isda. Inilalagay namin ang bawat sukat sa tabi ng bawat isa. Tapos ganun din ang ginagawa namin sa second row, etc. Guys, ano pang ginagawa natin? hindi nila ginawa ang aming isda? (Mga sagot ng mga bata). Tamang mata at bibig. Upang gumawa ng isang mata, kumuha ng puti plasticine, kurutin ng kaunti mula dito at igulong ang isang maliit na bola, patagin ito at idikit ang mata sa ulo isda. Susunod na kumuha kami ng itim plasticine(isang maliit na piraso, igulong ang bola, patagin ito at gawing pupil isda, nakapatong sa ibabaw ng puti plasticine. Bibig isda- gumulong ng isang maliit na manipis na sausage, ibaluktot ito sa kalahati at ilakip ito. Narito ang atin handa na ang goldpis! Tingnan mo kung anong meron ka ang ganda pala ng isda! Pagod ka na siguro? Magpahinga tayo at maglaro.

Fizminutka "Tahimik na bumubuhos ang tubig"

Tahimik na bumubuhos ang tubig,

Lumulutang kami sa isang mainit na ilog. (Mga galaw sa paglangoy gamit ang mga kamay.)

May mga ulap sa langit na parang tupa,

Tumakas sila sa lahat ng direksyon. (Pag-unat - itaas ang mga braso at sa gilid.)

Aakyat kami sa ilog,

Mamasyal tayo para matuyo. (Maglakad sa lugar.)

Ngayon huminga ng malalim.

At umupo kami sa buhangin. (Umupo ang mga bata.).

Magaling! At ngayon bumalik tayo sa pangkat!

Zukhra Kholmirzoeva

INFORMATION CARD

guro Zukhra Khusenovna Kholmirzoeva

institusyong pang-edukasyon sa preschool Preschool Academy MBOU DOD DTDiM lungsod. Tomsk



Grupo, edad, taon ng pag-aaral "Rays" 6-7 taong gulang, 2 taong gulang

item: Mga Batayan ng Fine Arts

Lugar na pang-edukasyon: "Masining na pagkamalikhain"

Paksa: Plasticineography« gintong isda»

Target: Pag-unlad ng mga interes ng nagbibigay-malay sa mga bata.

Mga gawain:

Cognitive

Linawin at palawakin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mundo sa ilalim ng dagat.

Matutong lumikha ng isang nagpapahayag at kawili-wiling balangkas sa kalahating dami gamit hindi kinaugalian na teknolohiya pagganap ng trabaho - pagguhit plasticine(plasticineography) .

Pagbutihin ang mga teknikal at visual na kasanayan. Gumamit ng basurang materyal ng iba't ibang nilalaman at istraktura sa iyong trabaho.

I-activate ang diksyunaryo para dito paksa .

Upang bumuo ng isang elementarya na persepsyon ng masining na pagpapahayag at sining;

Pag-unlad:

Paunlarin pagkamalikhain ng mga bata kapag lumilikha at nagpapatupad ng isang plano, bilang isang mapagkukunan na nagdudulot ng kagalakan sa bata at sa lahat ng mga tao sa kanyang paligid.

Pag-unlad ng pangkalahatang mga kasanayan sa motor at mahusay na mga kasanayan sa motor, koordinasyon ng mga paggalaw.

Pagsasama-sama ng kaalaman ng mga bata tungkol sa fairy tale ni A. S. Pushkin.

Nagtuturo:

Magtanim ng mga kasanayan edukasyon sa paggawa (paglilinis ng lugar ng trabaho).

Bumuo ng katumpakan kapag nagtatrabaho sa plasticine.

Paunlarin ang paggalang at kakayahang makipag-ugnayan sa isa't isa

Pagsasama-sama ng pang-edukasyon mga rehiyon:

Cognition: Upang pagyamanin ang pang-edukasyon at pangkapaligiran na interes sa mga kinatawan ng mundo sa ilalim ng dagat.

Komunikasyon: Pag-unlad ng magkakaugnay na pananalita, pag-activate ng bokabularyo ayon dito paksa: mundo sa ilalim ng dagat, algae, pangalan ng istraktura ng isda (torso, palikpik, buntot, kaliskis).

pagsasapanlipunan: Paggalang at kakayahang makipag-ugnayan sa isa't isa.

Artistic na pagkamalikhain: Alamin na lumikha ng isang nagpapahayag at kawili-wiling balangkas sa kalahating dami, gamit ang isang hindi kinaugalian na pamamaraan para sa pagsasagawa ng trabaho - pagguhit plasticine(plasticineography) . Pagbutihin ang mga teknikal at visual na kasanayan. Gumamit ng basurang materyal ng iba't ibang nilalaman at istraktura sa iyong trabaho.

Pagbabasa ng fiction panitikan: Pagsasama-sama ng kaalaman ng mga bata tungkol sa fairy tale ni A. S. Pushkin.

Trabaho: paglilinis ng lugar ng trabaho, katumpakan sa pagtatrabaho plasticine.

Mga Pangunahing Konsepto: plasticineography(pagpindot, pahid, kurot, pagpindot).

Kagamitan:

asul na karton o kulay asul A5 na format na may silweta isda;

kit plasticine, modeling boards, stack;

itim na kuwintas, mga shell, isang hanay ng mga sparkle;

isang simpleng lapis;

punasan ng kamay,

ilustrasyon batay sa gawain ni A. S. Pushkin "Ang Kuwento ng Mangingisda at isda» .

Mga pangunahing elemento ng isang nakakaaliw na aktibidad

1. Pansamahang sandali

2. Pagtatakda ng layunin.

3. Pagganyak.

4. Pag-update ng nakaraang karanasan. Pagpapakita ng mga visual na pamamaraan.

5. Muling tumakbo.

6. Praktikal na gawain.

7. Pagninilay.

8. Eksibisyon.

Organisasyon ng mga aktibidad

Mga yugto mga klase Mga layunin Mga gawain ng guro Mga gawain ng mga bata Mga pamamaraan at pamamaraan Inaasahang resulta

Motivational-oriented

1. Organisasyong sandali Paglikha ng isang positibong kapaligiran ng emosyonal at aesthetic na pang-unawa. Iniimbitahan ng guro ang mga bata sa opisina, nag-aalok na pumunta sa karpet at kumusta at ipagpatuloy ang kanilang paglalakbay sa mundo sa ilalim ng dagat. Ang mga bata ay pumunta sa opisina, ayusin ang kanilang mga sarili sa isang bilog, at kumusta sa guro at mga kapantay.

Sumang-ayon ang mga bata na ipagpatuloy ang kanilang paglalakbay. Teknik ng laro: Ipunin ang atensyon ng mga bata.

Ang pagtanggap ng bata sa layunin.

2. Pagtatakda ng layunin. Nakatingin sa isang ilustrasyon na naglalarawan goldpis. Pagbasa ng isang sipi mula sa gawain ni A. S. Pushkin "Ang Kuwento ng Mangingisda at isda» . Iginuhit ng guro ang atensyon ng mga bata sa isang stand na may mga guhit sa fairy tale ni A. S. Pushkin "Ang Kuwento ng Mangingisda at isda» at nagbabasa ng sipi mula sa akda. Tinitingnan ng mga bata ang mga ilustrasyon at nakikinig sa isang sipi mula sa trabaho. Pagtingin o pakikinig sa isang sipi mula sa isang likhang sining. Inaalala ang nakita at narinig niya kanina goldpis.

3. Pagganyak. Pag-activate ng mga bata upang lumikha masining na imahe. Ang guro, na umaasa sa karanasan ng mga bata, ay nalaman kung ano ang alam ng mga bata goldpis. Ang mga bata, sa isang pag-uusap na iminungkahi ng guro, ay nagbabahagi ng kanilang kaalaman tungkol sa goldpis. Pag-uusap batay sa Personal na karanasan anak. Kamalayan sa paparating na gawain sa teknolohiya plasticineography.

Organisasyon at paghahanap

4. Pag-update ng nakaraang karanasan. Pagpapakita ng mga visual na pamamaraan. Pag-update ng kaalaman at kasanayan ng mga bata upang baguhin ang mga orihinal na anyo (bola, hanay) sa paglililok.

Alalahanin ang mga patakaran para sa pakikipagtulungan plasticine. Mga pangunahing pamamaraan ng pagtatrabaho sa teknolohiya plasticineography. Naaalala ng mga bata pangkalahatang tuntunin magtrabaho kasama pamamaraan ng plasticine at plasticineography. Mag-ehersisyo "Pagbabago ng isang magic ball" Kahulugan ng Fine mga pamamaraan: pagdiin, pahid, pagkurot, pagdiin.

5. Muling tumakbo. Pinagsasama-sama ang kaalaman tungkol sa pagbabago ng mga paunang anyo sa lek. Binibigyang pansin ng guro ang mga diagram na nakapaskil sa pisara. Binibigyang-pansin ng mga bata ang mga diagram at nagpapakita ng pagkamalikhain. Pagsusuri ng mga eskematiko "Disenyo ng katawan", "Dekorasyon ng katawan na may kaliskis", disenyo ng isang reservoir. Pagtukoy sa iyong mga artistikong pamamaraan.

6. Praktikal na gawain. Pagsasama-sama ng kaalaman at kasanayan ng mga bata upang magtrabaho plasticineography. Ang indibidwal na tulong sa kaso ng mga kahirapan sa pagsasagawa ng trabaho. Pansariling gawain. Pagpili ng opsyon sa pagpapatupad ng trabaho. Paglikha ng iyong sariling balangkas sa kalahating dami.

Humihingi ng tulong sa isang may sapat na gulang.

7. Pagninilay. Summing up sa execution Praktikal na trabaho. Nag-aalok ang guro na suriin ang kanilang trabaho at ang antas ng kanilang pagkumpleto. Sinusuri ng mga bata ang kanilang trabaho. Pagpapalakas ng loob. Ang pagtatanghal ng bata ng mga resulta ng kanyang mga aktibidad.

8. Eksibisyon. Tingnan ang mga gawa. Nag-aalok ang guro na ilagay ang kanilang mga gawa sa mga talahanayan ng eksibisyon. Pinagtitinginan ng mga bata ang gawa ng bawat isa. Pagpapalakas ng loob. Pagsusuri ng iyong mga gawa at ng iba. Paghahanap ng sagot sa isang tanong "Ano ang nagtagumpay ako at ano ang hindi?"

9. Buod. Summing up ng isang kawili-wiling kaso. Ang guro ay nagpapasalamat sa mga bata at nag-uudyok sa kanila na magpatuloy sa pagtatrabaho sa pamamaraang ito. Ang mga bata ay nagpapasalamat sa guro at nagpapahayag ng kanilang mga mungkahi tungkol sa pamamaraang ito. Pagtatasa ng kalidad ng pagganap ng mga bata. Pagwawasto sa panahon ng pedagogical na suporta at tulong ng mga resulta ng kanilang mga aktibidad.

Svetlana Smorodskaya

Ang bawat isa sa mga lalaki ay nakatanggap ng isang template ng karton na inihanda nang maaga isda. Inulit namin ang mga tampok hitsura isda, naalala kung paano natatakpan ng mga kaliskis ang katawan, kung ano ang hitsura ng mga ito at kung ano ang mga kulay ng mga ito, sumang-ayon na ang mga lalaki ay tatakpan ang katawan ng mga kaliskis-cake mula sa plasticine sa direksyon mula sa buntot hanggang sa ulo, at ang buntot at palikpik - plasticine flagella. At pagkatapos ay nagsimula ang pagkamalikhain! Kulay plasticine ang bawat bata ay pinili ang kanyang sarili, pati na rin ang laki ng mga kaliskis, unang kinurot ng mga bata plasticine at pinagsama sa mga bola, pagkatapos ay bahagyang patagin ang mga ito gamit ang iyong mga daliri.

Habang puspusan ang trabaho isda, sinimulan kong palamutihan ang "pond", tinulungan din ako ng mga bata - pinagsama nila ang mga shell ng snail at nakakabit ng mga pebbles. At pagkatapos ay unti-unting lumitaw ang mga una sa aming lawa isda


Humanga ka rin!


Mga publikasyon sa paksa:

Ang proseso ng produksyon ay hindi masyadong mahal, lalo na kung gagawin bilang isang koponan. Tiningnan namin ang mga ilustrasyon tungkol sa isda, pati na rin ang inihanda.

Pinagsamang aralin sa gitnang pangkat na "Magic Buttons" Pinagsanib na aralin sa gitnang pangkat. Paksa: “Magic Buttons” Layunin: Upang ipakilala ang iba't ibang mga button at ang layunin nito. Mga Gawain:.

Buod ng pinagsamang GCD para sa masining na pagkamalikhain. Ang Plasticineography na "Aquarium fish" ay inihanda ng guro na si T. V. Kozaeva.

Buod ng GCD para sa mga visual na aktibidad sa gitnang pangkat na "Fish in the Aquarium" Buod ng GCD para sa sining biswal sa gitnang pangkat sa paksang “Isda sa Aquarium” Layunin: makilala ang aquarium at ang mga naninirahan dito.

Buod ng mga aktibidad ng pinong sining sa gitnang pangkat na "Magic Christmas tree" Preschool na badyet ng munisipyo institusyong pang-edukasyon Kindergarten No. 153 (MBDOU Kindergarten No. 153) Buod ng mga aktibidad.

Buod ng organisadong aktibidad na pang-edukasyon kasama ang mga bata ng gitnang grupo sa pagmomolde Hindi kinaugalian na hugis mga larawan Plasticineography.

Mga tala ng aralin para sa gitnang pangkat na "Mga Isda sa Aquarium" Nilalaman ng programa: - Patuloy na turuan ang mga bata na magtrabaho kasama masa ng asin, roll out, gumamit ng template, gupitin gamit ang stack, pindutin,.

Olga Maslova

Abstract ng GCD« isda sa aquarium»

Mga layunin at layunin:

Pagbutihin ang iyong kakayahang magtrabaho kasama plasticine gamit ang relief modeling technique;

Patuloy na bumuo ng malikhaing kalayaan, lumikha ng pagnanais na magpantasya;

Palakasin ang mga kasanayan at kakayahan sa larawan plasticine na isda;

Makamit ang isang maayos na kumbinasyon ng pangunahin at pangalawang kulay;

Upang linangin sa mga bata ang aesthetic na lasa, mapanlikhang pananaw, at pagmamahal sa kalikasan.

Kagamitan:

Mga imahe isda sa aquarium(pakinabang ng bata);

Scheme ng pagpapatupad ng trabaho;

« akwaryum» (Sa desk)

plasticine, oilcloth, board, napkin, stack.

Gawaing paghahanda:

Pag-uusap tungkol sa tubig at mga naninirahan sa aquarium.

Pag-unlad ng aralin

1. Pansamahang sandali

Ang mga bata ay pumasok sa opisina at pumunta sa kanilang mga workstation. Ang mga bata ay nakaupo sa mga mesa. Sa mga mesa ay may mga oilcloth, mga tabla, plasticine, mga stack, napkin.

Guys, malalaman niyo ang paksa ng ating trabaho kung hulaan ninyo ang bugtong. Makinig sa kanya ng mabuti.

Bahay na gawa sa salamin, may tubig,

May maliit na garden doon.

At mga shell dito at doon,

Ang mga isda ay nakatira sa bahay.

Anong klaseng bahay ito, mga anak?

Sino ang sasagot sa bugtong?

- Sino ang nahulaan kung ano ito? (akwaryum) . Tama.

2. Panimulang bahagi

Tagapagturo:

Tingnan kung ano ang akwaryum Dinala ko ito sa iyo ngayon.

Ano'ng nasa loob akwaryum?

(buhangin, pebbles, shell, algae)

Ano ang kailangan nila (sa isda parang malaya ako).

Look guys sa tingin ko ang isda ay malungkot, bakit sa tingin mo?

(mga sagot ng mga bata)

Guys, malungkot kaya siya dahil gusto niyang kumain?

Sa palagay mo ba ay malungkot siya dahil ang tubig ay nasa loob marumi ang aquarium? O baka malungkot siya dahil wala siyang kaibigan. Matutulungan ba natin siya? Ano ang magagawa natin (mga sagot ng mga bata)

Ano ang maaaring gawin mula sa? kaibigang isda? (bulag, gupitin sa may kulay na papel, gumuhit).

Ngayon ipinapanukala kong mag-fashion ng isda mula sa plasticine.

Sino ang nakakaalam kung anong isda ang nabubuhay akwaryum? (tawag ng mga bata)

Tingnan mo kung anong isda ang dala ko ngayon.

(pagpapakita ng isang pagtatanghal ng apat na slide, pagtingin sa mga ilustrasyon, nilinaw namin ang hugis ng katawan, bahagi ng katawan, ulo, buntot, palikpik)

Angelfish, guppy, swordtail, golden.

Bago simulan ang trabaho, magpapainit kami ng kaunti sa aming mga kamay.

Mga himnastiko sa daliri « Isda»

(Ang mga daliri ng magkabilang kamay ay nakatiklop "kurot". Ang mga kamay ay gumagalaw sa isang alon mula sa balikat, na naglalarawan ng mga isda sa pagsisid.)

Lumalangoy ang mga isda, sumisid

Sa malinis, mainit na tubig. Maliliit sila (Sa huling salita, ang mga daliri ay mahigpit na nakakuyom.) Sila ay mag-unclench (Malakas na kumalat ang mga daliri sa mga gilid.) Ibabaon nila ang kanilang mga sarili sa buhangin. (Pagsamahin muli ang iyong mga daliri at salit-salit na galawin ang iyong mga kamay, na parang naghuhukay ka ng buhangin.)

Ngayon ang aming mga kamay ay handa nang magtrabaho. Magsimula na tayo. Kumuha tayo ng isang piraso plasticine katamtamang laki at gamit ang mga pabilog na paggalaw sa pagitan ng iyong mga palad, gumulong ng bola, pagkatapos ay ilagay ang bola sa amin mga aquarium, at hinlalaki kanang kamay Pindutin natin ang bola, ito ang magiging torso. Ano ang natatakpan ng katawan? isda? Tama, mga kaliskis. At upang ilarawan ang mga kaliskis isda Dinalhan kita ng iba't ibang mga pindutan. Piliin kung alin ang gusto mo at gagawa kami ng mga print. Ngayon isda kailangan mong gumawa ng magandang buntot at palikpik. Mula sa kulay plasticine gumulong sa maliliit na bola at ilagay sa likod isda pinindot namin at iunat ito upang makagawa ng isang palikpik, at sa parehong paraan gumawa kami ng isang buntot.

Ngayon ay magpapahinga kami ng kaunti at mag-warm-up (10 – 15 minuto pagkatapos ng pagsisimula ng trabaho).

Bumaba kami sa mabilis na ilog, (naglalakad sa pwesto)

Yumuko sila at naghilamos. (nakayuko)

Isa dalawa tatlo apat,

Ganun kami ka-refresh. (palakpak ng kamay)

At ngayon sabay tayong lumangoy,

Kailangan mong gawin ito gamit ang iyong mga kamay: (pabilog na paggalaw gamit ang mga kamay)

Magkasama minsan, ito ay breaststroke,

Ang isa, ang isa ay isang kuneho.

Lahat bilang isa -

Lumalangoy kami na parang dolphin.

Napunta sa pampang matarik (tumalon sa pwesto)

At umuwi na kami. (naglalakad sa pwesto)

Ngayon ipagpatuloy natin ang aming gawain sa iyo.

Indibidwal na trabaho kasama ang mga bata sa panahon ng mga independiyenteng aktibidad.

Tagapagturo: Subukan isda ang sa iyo ay naging iba at masaya!

Tingnan kung gaano sila kaganda ang isda pala, hindi magkapareho!

Ngayon guys, tumayo na tayo at ipakita ang ating gawa, ipakilala ang ating isda kasama ang mga bagong kaibigan.

Ilang kaibigan ko?

Agad itong naging mas masaya

Tayo'y kumanta at sumayaw

Makipaglaro sa mga bata!

Tagapagturo: Magaling boys! Nagsumikap kami para sa iyo! Isda Nagpapasalamat ako sa iyo para sa mga bagong masayahing kaibigan.

Isang laro "mangingisda"

Tagapagturo: Guys isda iniimbitahan kang maglaro. Marahil bawat isa sa inyo ay gustong makahuli ng ginto isda? (Oo). Kailangan ko ng dalawang kalahok. Kailangan mong mahuli ang ginto sa pinakamabilis isda, pag-ikot ng bola, lalapit ang isda, kapag ito ay nasa iyong mga kamay, kung gayon ikaw ay isang tunay na mangingisda.

Bottom line: Ang guro ay interesado sa kung sino ang nagustuhan ang aktibidad at kabaligtaran, kung sino at anong mga paghihirap ang kanilang naranasan sa paggawa isda. Isang eksibisyon ng mga gawa ang inaayos ( « Aquarium» ). Ikinakabit ng mga bata ang kanilang gawa sa magnetic board.

Napakaganda Mayroon kaming mga aquarium.

Tuwang-tuwa ang isda. Nagpapasalamat siya sa iyong pagiging mabait at nakikiramay, sa pagsusumikap nang husto at pagkakaroon ng maraming magagandang kaibigan.

Kahanga-hangang gawa. Inyo isda tulad ng mga tunay. Good done everyone, tapos na ang klase.



Salamat sa iyong atensyon.

Mga publikasyon sa paksa:

Layunin: pagbuo ng spatial orientation, visual analyzer. Layunin: 1. Linangin ang kasanayan sa pagdidisenyo mula sa papel, maingat na isagawa.

Layunin: Upang matutong lumikha ng isang nagpapahayag at kawili-wiling balangkas gamit ang isang hindi kinaugalian na pamamaraan ng pagsasagawa ng trabaho - pagguhit gamit ang plasticine. Mga Gawain:.

Buod ng GCD para sa sculpting "Fish for a snail" Buod ng GCD Second junior group. Paksa: "Isda para sa suso." Larangan ng edukasyon: Artistic at aesthetic na pagkamalikhain. : Sige.

Abstract "Bahay para sa Isda" KONSULTASYON sa mga larangang pang-edukasyon " Pag-unlad ng kognitibo", "Masining at aesthetic na pag-unlad" sa isang pangkat ng paghahanda sa paaralan.

Buod ng pinagsama-samang aralin sa gitnang pangkat sa paksang: "Aquarium fish." Layunin: Pag-unlad pagkamalikhain mga bata sa pamamagitan ng synthesis.

Badyet ng munisipyo preschool na edukasyon institusyon

"Kindergarten No. 43"

Slavgorod, Teritoryo ng Altai

Abstract

GCD sa senior group larangan ng edukasyon

« Masining na lugar»

plasticineography "Goldfish"» MBDOU No. 43

Tagapagturo: Gartman O.V.

Slavgorod, 2017

Abstract

Plasticineography "Goldfish".

Target: pagbuo ng kakayahang magtrabaho sa plasticine gamit ang "mosaic" at mga diskarte sa plasticineography.

Mga gawain:

1. Upang makamit ang pagpapahayag at hindi pangkaraniwan sa pagpapatupad ng isang fairy-tale na imahe sa pamamagitan ng pagsasama ng basurang materyal sa disenyo nito.

2. Patuloy na bumuo ng kakayahang ilarawan ang mga figure gamit ang plasticineography sa isang eroplano, na lumilikha ng isang imahe sa kalahating dami.

3. Bumuo ng katumpakan sa pagtatrabaho sa plasticine.

Panimulang gawain:

Mga larong didactic"Sino ang nakatira saan?", "Mangolekta ng larawan." Pakikinig sa musical recording na "Water-Water". Paggaya sa mga tunog ng paggalaw ng isda. Panonood ng cartoon na "The Tale of the Fisherman and the Fish" batay sa gawain ni A. S. Pushkin.

Kagamitan at materyales: mga guhit na may isda, mundo sa ilalim ng dagat,makapal na karton na may silweta ng isda (Ginagawa namin ang background tinting nang maaga sa karton ng mga bata mismo), isang set ng plasticine, isang stack, isang napkin para sa mga kamay, mga board para sa pagmomodelo para sa bawat bata, sequins, shell.

GCD move:

1.Bahagi ng organisasyon.

Tagapagturo : Guys, hulaan ang bugtong:

Lumalangoy ako sa ilalim ng tulay

At kinawag ko ang aking buntot.

Hindi ako naglalakad sa lupa

May bibig ako, pero hindi ako nagsasalita

Mayroon akong mga mata - hindi ako kumukurap,

Mayroon akong mga pakpak, ngunit hindi ako lumilipad.

(isda)

Tagapagturo: Tama, guys, ito ay isang isda. Maraming uri ng isda(perch, pike, crucian carp). Saan nakatira ang mga isda?(Mga sagot ng mga bata)

Tagapagturo : Tama, nabubuhay ang mga isda sa dagat, sa karagatan, sa lawa, sa ilog. Ang mga isda ay nabubuhay sa tubig, hindi sila mabubuhay kung wala ito, tulad ng ikaw at ako ay hindi mabubuhay nang walang hangin. Kumain isda na nakatira saaquarium: angelfish, hito, parrot guppy fish at marami pang ibang isda. Ang aquarium ay isang buong mundo sa ilalim ng dagat. Sa ibaba ay may mga makukulay na bato, mga halaman sa ilalim ng tubig - algae, mga shell. Ang ilan isda Pinapakain nila ang algae, at ang mga halaman sa ilalim ng tubig ay binabad ang tubig ng oxygen.

Tagapagturo : Tingnan mo guys, ngayon may dumating na isda sa amin. Ang isda ay hindi simple, ngunit ginto, nag-aalok siya na lumangoy kasama nito sa lawa.

Phys. saglit lang:

Kay sarap lumangoy sa ilog (mga paggalaw sa paglangoy )

Pampang sa kaliwa, pampang sa kanan (lumiliko pakanan, kaliwa )

Ang ilog ay isang laso sa unahan, (pag-unat - mga braso pasulong )

May tulay sa itaas - tingnan mo (lumalawak - nakataas ang mga braso )

Upang lumangoy nang mas mabilis (mga paggalaw sa paglangoy )

Kailangan nating magsagwan ng mabilis

Nagtatrabaho kami gamit ang aming mga kamay

Sino ang sasabay sa atin?

Aakyat kami sa ilog (naglalakad sa lugar )

At nagpapahinga kami sa damuhan. (Umupo ang mga bata sa mesa)

2. Praktikal na bahagi .

Tagapagturo : Mga bata, sa palagay ko bawat isa sa inyo ay gustong magkaroon ng sariling goldpis. Ngayon ay gagawa kami ng goldpis, na naglalarawan sa kanila gamit ang plasticine.isda na natatakpan ng mga plato, na tinatawag na mga kaliskis. Pinoprotektahan nito ang katawan ng isda mula sapinsala: mula sa matutulis na bato, iba pang mga mandaragit. At upang ang isda ay talagang mukhang ginto, maglalagay kami ng mga sequin sa ibabaw ng plasticine - kaliskis.

Mga yugto ng trabaho. Gumagawa ang mga bata sa musika.

1. Tukuyin kasama ng mga bata ang istraktura ng isda: ulo, katawan, buntot, palikpik, mata, bibig.

2. Kumuha ng dilaw na plasticine at punuin ang buntot, ulo at palikpik dito.

3. Una, kurutin ang isang maliit na piraso ng plasticine, gumawa ng bola mula dito, ilagay ito sa base at ikalat ito sa isang manipis na layer. Ginagawa namin ito nang maingat, nang hindi lalampas sa tabas ng linya.

4. Upang makagawa ng kaliskis ng isda, kurutin ang isang maliit na piraso ng orange na plasticine, igulong ang isang bola na may pabilog na galaw ng iyong mga palad, patagin ito at ilagay sa katawan ng isda. Inilalagay namin ang bawat sukat sa tabi ng bawat isa. Inilatag namin ang bawat hilera nang ganito. Pagkatapos ay maglalagay kami ng kinang - kaliskis - sa ibabaw ng plasticine.

5. Tapusin ang maliliit na bahagi. Mata: kumuha ng puting plasticine. Kinurot namin, i-roll ang bola, patagin ito at ilakip ang mata sa ulo ng isda. Pagkatapos ay kumuha kami ng itim na plasticine at gumawa ng isang mag-aaral para sa isda, ilagay ito sa ibabaw ng puting plasticine.

6. Upang matapos ang aming trabaho, maaari kang gumawa ng mga pebbles mula sa plasticine (gamit ang paraan ng paghahalo ng plasticine), ilakip ang mga shell sa isang maliit na piraso ng plasticine sa ilalim ng karton. At gumawa ng algae mula sa plasticine.

Phys. saglit lang sa panahon ng klase

Tahimik na bumubuhos ang tubig,

Lumulutang kami sa isang mainit na ilog.(Mga galaw sa paglangoy gamit ang mga braso)

May mga ulap sa langit na parang tupa,

Tumakas sila sa lahat ng direksyon.(Pag-unat - mga braso pataas at sa gilid)

Aakyat kami sa ilog,

Mamasyal tayo para matuyo.(Naglalakad sa pwesto)

Ngayon huminga ng malalim.

At umupo kami sa buhangin.(Umupo ang mga bata)

3. Pangwakas na bahagi

Tagapagturo: Narito ang aming goldpis! Isang guro at mga bata ang tumitingin sa goldpis. Markahan ang iyong mga paboritong gawa. Naaalala nila sa tulong ng kung aling mga bagay ang pagpapahayag ng trabaho ay nakamit.

Tagapagturo: Napakaganda at komportable sa kanilang mundo sa ilalim ng dagat!